BBA\\Fjeldco veitti Rotovia hf, lögfræðilega ráðgjöf í tengslum við kaupin á hverfissteypudeild Berry Global Inc.

Íslenskir fjárfestar hafa keypt hverfissteypudeild Berry Global Inc., sem er á lista Fortune 500 yfir stærstu fyrirtæki Bandaríkjanna, en innan þeirrar deildar eru m.a. Sæplast og Tempra sem eru félög með langa og farsæla rekstrarsögu á Íslandi. Með kaupunum verður til stærsta hverfissteypudeild Evrópu, rekin undir nafninu ROTOVIA.

BBA//Fjeldco veitti Rotovia hf., sem er í eigu framtakssjóðanna SÍA IV og Freyju, ásamt lykilstarfsmönnum, lögfræðilega ráðgjöf í tengslum við kaupin, sem m.a. laut aðgerð kaupsamnings og fjármögnunar.

Velta félagsins er um 18 milljarðar króna og mun ROTOVIA hafa sterka stöðu hérlendis og erlendis og þjóna fjölbreyttum hópi viðskiptavina í ýmsum markaðsgeirum en með sérstaka áherslu á matvælaiðnaðinn. Hið nýja félag mun verða leiðandi aðili á alþjóðagrundvelli á dreifðum markaði framleiðenda hverfissteypu, með tíu verksmiðjur í rekstri í sjö löndum í Evrópu og Ameríku og hjá því munu starfa alls um 800 manns þar af um 100 starfsmenn á Íslandi.

Íslenskir fjárfestar hafa keypt hverfissteypudeild Berry Global Inc., sem er á lista Fortune 500 yfir stærstu fyrirtæki Bandaríkjanna, en innan þeirrar deildar eru m.a. Sæplast og Tempra sem eru félög með langa og farsæla rekstrarsögu á Íslandi. Með kaupunum verður til stærsta hverfissteypudeild Evrópu, rekin undir nafninu ROTOVIA.

BBA//Fjeldco veitti Rotovia hf., sem er í eigu framtakssjóðanna SÍA IV og Freyju, ásamt lykilstarfsmönnum, lögfræðilega ráðgjöf í tengslum við kaupin, sem m.a. laut aðgerð kaupsamnings og fjármögnunar.

Velta félagsins er um 18 milljarðar króna og mun ROTOVIA hafa sterka stöðu hérlendis og erlendis og þjóna fjölbreyttum hópi viðskiptavina í ýmsum markaðsgeirum en með sérstaka áherslu á matvælaiðnaðinn. Hið nýja félag mun verða leiðandi aðili á alþjóðagrundvelli á dreifðum markaði framleiðenda hverfissteypu, með tíu verksmiðjur í rekstri í sjö löndum í Evrópu og Ameríku og hjá því munu starfa alls um 800 manns þar af um 100 starfsmenn á Íslandi.

Íslenskir fjárfestar hafa keypt hverfissteypudeild Berry Global Inc., sem er á lista Fortune 500 yfir stærstu fyrirtæki Bandaríkjanna, en innan þeirrar deildar eru m.a. Sæplast og Tempra sem eru félög með langa og farsæla rekstrarsögu á Íslandi. Með kaupunum verður til stærsta hverfissteypudeild Evrópu, rekin undir nafninu ROTOVIA.

BBA//Fjeldco veitti Rotovia hf., sem er í eigu framtakssjóðanna SÍA IV og Freyju, ásamt lykilstarfsmönnum, lögfræðilega ráðgjöf í tengslum við kaupin, sem m.a. laut aðgerð kaupsamnings og fjármögnunar.

Velta félagsins er um 18 milljarðar króna og mun ROTOVIA hafa sterka stöðu hérlendis og erlendis og þjóna fjölbreyttum hópi viðskiptavina í ýmsum markaðsgeirum en með sérstaka áherslu á matvælaiðnaðinn. Hið nýja félag mun verða leiðandi aðili á alþjóðagrundvelli á dreifðum markaði framleiðenda hverfissteypu, með tíu verksmiðjur í rekstri í sjö löndum í Evrópu og Ameríku og hjá því munu starfa alls um 800 manns þar af um 100 starfsmenn á Íslandi.

IS

EN